[News/Annoucement] ประกาศจากกรณีลบไอดี Mods,นักแปล และ manga หลายๆเรื่องเมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม

[คัดลอกลิงก์]
ดู: 1002|ตอบกลับ: 15

:: ข้าคือ Emperor Of Comicloverclub ::

สมาชิกคนที่12
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต21584
สถานะออฟไลน์

โพสต์ 2014-5-12 23:17 | ดู: 1002| ตอบกลับ: 15
เนื่องจากเกิดเรื่องกระทบกระทั่งกันในกลุ่ม Mods ระหว่างModsใหญ่ของเรา

นั่นคือ ทั่น Onimusha,Tsurugi ที่มีต่ออดีต Modsคนหนึ่งที่มีชื่อย่อ Fat....

อันเนื่องมาจากความไม่ลงรอย เนื่องจากอดีตMods 1ท่านนั้นได้ใช้อำนาจอันมิชอบนำ Manga และ Doujin ไปลงเวปอื่นโดยไม่ได้รับอนุญาติและไม่มีความรู้สึกผิดหลังจากที่มีพยานพบเห็นหลายท่าน  ซึ่งMods ทั้งสองต่างก็ทำการตักเตือนก็ไม่ฟัง  อันเป็นเหตุให้ต้องมีการลงมติให้มีการปลดออกจากการเป็นMods

แต่ทว่า เหตุการณ์กลับโกลาหลยิ่งขึ้นในวันที่ 5-6 พฤษภาคม  เมื่อ อดีตMods คนดังกล่าวได้ ทำการใช้ไอดี Admin ซึ่ง Adminได้ให้มาใช้เพราะความวางใจ  ลบไอดีของMods ที่เป็นคู่กรณีจนหมดและลบ manga ในเวปแปลไทยหลายเรื่อง จนทำให้เวป CLC เกิดความเสียหายมากมาย

โชคเข้าข้าง  ที่Admin จะทำการเซฟฐานข้อมูลอาทิตย์ล่ะครั้งอยู่เสมอ  จึงสามารถกู้ข้อมูลทุกๆท่านที่ถูกลบ  รวมไปถึง manga ที่ถูกลบออกมาได้จนหมด...

T@NUKIใคร่ ขออภัยทุกๆท่านที่ต้องมีผลกระทบเพราะความเลิ่นเล่อที่เกิดขึ้นจากตัวของ Mods T@NUKI ซึ่งไว้ใจในตัวอดีตMods Fat...มากไปทำให้เกิดเรื่องนี้ขึ้นมา  จึงกราบเรียนขออภัยทุกท่านที่ได้รับผลกระทบนี้ด้วยนะครับ

ลงนาม ณ ที่นี้

ลงชื่อ T@NUKI

2

ดูบันทึกคะแนน

:: ข้าคือ Baron ::

สมาชิกคนที่16217
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต4801

โพสต์ 2014-5-13 08:56
ตกลงว่าที่ช่วงนี้เข้าเว็บไม่ได้เพราะโดนเจ้านั่นแบนสินะ ดันไปกัดจิกหาเรื่องกับมันไว้เยอะ นึกว่าจะไม่ได้กลับมาเว็บนี้อีกแล้ว ดีจัง
Evangeline โพสต์ 2014-5-13 14:40
ตอนอยู่ PTS เห็นจัดไปหลายดอกไม่ใช่เหรอครับ 55555
takuro โพสต์ 2014-5-13 12:42
ไม่ได้แบนครับ โดนลบไอดีไปเลยต่างหาก : P

:: ข้าคือ Moderator Master ::

สมาชิกคนที่3311
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต28416

โพสต์ 2014-5-13 11:23
ตอนนี้ผมส่งผีช้อน เดอะคิงนอซาจี ไปฟาดกับมันที่ Ex แล้วครับ

:: ข้าคือ Recruit ::

สมาชิกคนที่6629
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต0

โพสต์ 2014-5-14 05:05
โอ้วๆไม่ได้ตามข่าวนานน่ากลัวจรงๆคนแบบนี้เก็บกดชัวรมาลงกับเพ่อนแบบนี้

:: ข้าคือ Soldier ::

สมาชิกคนที่20559
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต925

โพสต์ 2014-5-14 19:28
อันนี้ ตามจริงสมควรโดนตั้งนานแล้วแหะ
ไอ้นิสัยจิตๆ แปลกๆ นั่นผมก็พยายามเฉยๆนะ
แต่พอมาถึงขั้นนี้แล้วก็โดนไปเถอะเอ็ง เบ่ะเฉา

:: ข้าคือ General ::

สมาชิกคนที่380
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต6112

โพสต์ 2014-5-18 17:37
ไมไ่ด้เข้ามานาน ทะเลาะกัน ซะงั้น

สมาชิกคนที่23113
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต4

โพสต์ 2014-5-19 02:42
โอ้เกิดเรื่องขึ้นงั้นเรอะครับไม่รู้อะไรเลยจากข่าวลือที่่อ่านๆมาดูจะเป็นคนที่ร้ายกาจพอสมควรเลยนะเนี้ย

สมาชิกคนที่14812
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต307

โพสต์ 2014-5-24 02:27
อืม กลายเป็นเรื่องใหญ่เลยเหรอเนี่ย ส่วนตัวผมเองก็เคยปะทะคารมกะนายf..คนนี้นอกเว็บนิดหน่อยเพราะเค้าชอบไปคอมเม้นงานแปลคนอื่นแบบจับผิดเอาแต่ด่าไม่มีเหตุผลทั้งที่แต่ละคนก็มีสไตล์การแปลของตัวเองไม่จำเป็นต้องแปลออกมาตรงๆเป๊ะๆเป็นไม้บรรทัดขอแค่สื่อความหมายตรงกับต้นฉบับได้ผมว่าก้อโอแล้ว และงานแปลของตัวเค้าเองก็ไม่ได้ดีเด่อะไร ก็มีแปลผิด แปลไม่ลื่นไหลว่ากันตรงๆแย่กว่าคนที่เค้าไปด่าเยอะ ตอนนั้นก็คิดแค่ว่าเป็นคนปากเสียเฉยๆ ไม่นึกว่าจะเป็นอะไรที่สุดๆขนาดนี้ ก็ดีแล้วละครับที่ไล่ออกไป แย่มากจริงๆคนๆนี้
tsurugi โพสต์ 2014-5-27 13:14
คือ ผมไม่อยากจะยุ่งอะไรนะ แต่มันร้ายกาจที่สุดเลยต้องเนรเทศ

:: ข้าคือ Cavalry ::

สมาชิกคนที่2475
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต6178

โพสต์ 2014-6-14 16:53
ไม่ได้เข้ามานานเลยคะ โอ้วว มีเรื่องใหญ่โตเลย สู้ๆนะคะทีมงานบอร์ดทุกท่าน

:: ข้าคือ Force ::

สมาชิกคนที่37
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต3371

โพสต์ 2014-6-19 14:41
ไม่ได้เข้านานเกิดเรื่องใหญ่ขนาดนี้เลยเหรอ เคยคุยกับนาย F ชอบยัดเยียดสิ่งที่เค้าชอบให้ตลอด
พอดีหลังๆลูกมันซนเลยไม่ค่อยได้เข้า ถ้าทำตัวเกรียนขนาดนี้ ตัดหางปล่อยไปเถอะ ไม่ไหว โตๆกันแล้ว

สมาชิกคนที่2810
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต1010

โพสต์ 2014-7-27 06:24
ไม่ได้เข้ามาเดือนกว่าๆดูเหมือนมีเรื่องกันซะงั้นแล้วที่เอาไปลงเว็บอื่นนี่EXหรอเห็นท่านนั้นลงแบบรัวๆเลยแปบเดี๋ยวการ์ตูนผมกระโดดไปหลายหน้า จริงๆน่าจะคุยกันได้นะ แต่ถึงขนาดลบไอดีคู่กรณีก็ไม่ไหวมั้ง

สมาชิกคนที่3820
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต0

โพสต์ 2014-8-7 01:27
ช่วงนี้ ict ก็กำลังเพ่งเล็งหลายๆเวป แล้วยังมีกรณีแบบนี้อีก แย่จังนะครับ

:: ข้าคือ Force ::

สมาชิกคนที่9206
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต836

โพสต์ 2014-8-28 02:41
ก็สงสัยอยู่ทำไมโดที่ผมแปล(ถึงจะไม่กี่เล่มก็เถอะ) เอาไปลงที่เว็บอีเห็นได้ไง ไม่มีบอกกล่าว

:: ข้าคือ People ::

สมาชิกคนที่5070
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต0

โพสต์ 2014-10-2 00:26
ไม่ได้เข้ามานานเลย น่าเศร้าครับแต่เล่นแบบนี้ไ่ม่ลงโทษคงไม่ได้ เพราะทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน สู้ๆครับ ขอให้เว็บนี้อยู่ไปตราบชั่วฟ้าดินสลายเลย

สมาชิกคนที่16135
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต455

โพสต์ 2014-10-4 09:08
อืมนะ....ไม่น่าเชื่อเลยว่าเขาผู้นั้นจะกลายมาเป็นแบบนี้  อนิจจานี้สินะที่เขาว่าพอตัวเองมีอำนาจก็มักลืมตัว ลืมอดุมการณ์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้