กิจกรรมรับเทศกาลสงกรานต์ ชุ่มช่ำใจสไตล์คนบ้าการ์ตูน

ปิด [คัดลอกลิงก์]
เจ้าของ: LuNaTiC

:: ข้าคือ Soldier ::

สมาชิกคนที่16768
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต255
สถานะออฟไลน์

โพสต์ 2013-4-17 16:22
อ่าวเหรอ ผมเห็นเขียนว่าตัวละครห้ามซ้ำกัน มีคนใช้ เร็น โคเกียคุ ไปแล้วแต่ยามูไรฮะที่มาจากเรื่องเดียวกันยังและไม่ได้เขียนว่าห้ามมาจากเรื่องเดียวกันผมนึกว่าได้ งั้นขออภัยครับ
Amp1148 โพสต์ 2013-4-17 23:33
เรื่องซ้ำกันได้ แต่ตัวละครต้องไม่ซ้ำกันครับ

สมาชิกคนที่16210
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต769

โพสต์ 2013-4-17 18:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zeekky เมื่อ 2013-4-17 18:50

ยูมิ จากเรื่อง Senran Kagura ครับ
ปล่อยน้ำแข็ง เรียก เรียกพายุน ปล่อยคลื่นน้ำแข็งได้ (อ้างอิงจากเกมภาค vita ของเอานะ อยากให้ออกอนิเมะภาค 2 อยู่)
กำลังบ้าเล่นเกมนินจานมเลยช่วงนี้เล่นจนได้แพต

แถม รูปสาวๆโรงเรียนฮันโซ
1

ดูบันทึกคะแนน

:: ข้าคือ Recruit ::

สมาชิกคนที่18809
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต261

โพสต์ 2013-4-18 03:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthwar111 เมื่อ 2013-4-18 03:30

[img][/img]
กัปปะ จากเรื่อง นูระหลานจอมภูต ครับผม
ความสามารถก็
1 สามารถสร้างลูกบอลน้ำขนาดใหญ่โยนใส่ชาวบ้านให้เขาสำลักน้ำกัน
2 สร้างวาปจากน้ำ สามารถไปโผล่ในบ่อน้ำใกล้ๆได้

ปล. ต้องขอโทษจริงๆครับพอดีผมลองพยายามอัพรูปแต่มันไม่ขึ้นน่ะครับเลยขออนุญาตแปะลิ้งรูปไว้แทนครับผม
http://i263.photobucket.com/albu ... dahh/blog/kappa.png
1

สมาชิกคนที่24845
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต81

โพสต์ 2013-4-18 14:23
Chitsune ตอบกลับเมื่อ 2013-4-17 16:22
อ่าวเหรอ ผมเห็นเขียนว่าตัวละครห้ามซ้ำกัน มีคนใช้ เร ...

ถ้าเรื่องซ้ำได้ก็โปเกมอนบานเลยงี้ 555+

:: ข้าคือ Baron ::

สมาชิกคนที่16217
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต4801

โพสต์ 2013-4-18 20:57
เอามั่งๆ ต้องนี่เลย ใหม่มาก

kamen rider wizard water style เป็นสไตล์ธาตุน้ำ มีการโจมตีเป็นธาตุน้ำ และในร่างนี้ยังใช้ลิควิดวิซาร์ดริง เปลี่ยนตัวเองเป็นน้ำเพื่อหลบการโจมตีของคู่ต่อสู้ได้

หา? ไรเดอร์ไม่นับเหรอ? งั้นเอาใหม่

เคียวอควา จากYes! พรีเคียว 5 พริตตี้เคียวแห่งความรู้ แปลงร่างโดยมินาสึกิ คาเรน มีท่าไม้ตายคือ พริตตี้เคียว อควา สตรีม เป็นการซัดคลื่นน้ำสาดใส่ศัตรูอย่างรุนแรง และเมื่อใช้อควาริบบอนท่าไม้ตายก็เพิ่มพลังขึ้นเป็น พริตตี้เีคียว อควา ทอร์นาโด เป็นการใช้อควาริบบอนฟาดใส่ศัตรูอย่างรุนแรง
1

LuNaTiC โพสต์ 2013-4-18 22:34
ตระกูลไรเดอร์ ก็นับนะ =0=

สมาชิกคนที่19442
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต35

โพสต์ 2013-4-19 00:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxio123 เมื่อ 2013-4-19 00:36

ตัวละคร พรีเดเตอร์ จากบาคุกัน สามารถใช้อลิบิตี้ธาตุน้ำได้
1

:: ข้าคือ Knight ::

สมาชิกคนที่11058
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต2816

โพสต์ 2013-4-19 19:53

คาทาร่า

จาก Avatar: The Last Airbender

วอเทอร์เบนเดอร์ของเผ่าน้ำทางใต้เพียงคนเดียวที่ยังมีชีวิตอยู่ หนึ่งในเพื่อนร่วมทางของอวาทาแอง

1

:: ข้าคือ Force ::

สมาชิกคนที่9206
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต836

โพสต์ 2013-4-20 01:40

มิคางามิ โทคิยะ จาก เปลวฟ้าผ่าปฐพี
ฟูโกะเรียก "มี่จัง"(ญี่ปุ่น: 水鏡凍季也 Mikagami Tokiya ?)ผู้ใช้อาวุธอสูร เอ็นซูย นักดาบวารีแห่งเฮียวมง ศิษย์เอกของเมงูริ เคียวสะ ผู้เป็นปู่ เป็นคนสุขุมเยือกเย็น เสียพี่สาวตั้งแต่เด็กแล้วมาฝึกวิชากับ เมกุริ เคียวสะ มีอาวุธคือ เอ็นซุย (ดึงพลังของน้ำเป็น "ดาบเฮียวมง")
1

:: ข้าคือ Force ::

สมาชิกคนที่10278
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต526

โพสต์ 2013-4-22 20:00
ถ้าใช้น้ำอย่าลืมเธอผู้้ได้รับการโหวตเป็นตัวละครหญิงยอดนิยมอันดับ 1 ในการประกาศผลรางวัลอะนิเมะกรังปรีซ์ ครั้งที่ 15 ในปี 93

ชื่อ เซเลอร์เมอคิวรี่ (มิซุโนะ อามิ )
จากเรื่อง เซเอลร์มูน
ความสามารถ อัศวินผู้รอบรู้ ตัวแทนแห่งดาวพุธ ใช้พลัง น้ำ โจมตีศัตรู

ท่าไม้ตาย น้ำล้วนๆ
ชาบอน สเปรย์
ชาบอน สเปรย์ ฟรีซซิ่ง
ไชน์ อะควา อิลลูชั่น
ไชน์ สโนว์ อิลลูชั่น
เมอร์คิวรี่ อะควา มิราจ
เมอร์คิวรี่ อะควา แรปโซดี้
เมอร์คิวรี่ อะควา มิสต์
เมอร์คิวรี่ อะควา สตอร์ม
เมอร์คิวรี่ อะควา ไซโคลน
เมอร์คิวรี่ อะควา บลิซซาร์ด
1

สมาชิกคนที่2041
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต261

โพสต์ 2013-4-24 05:55

นารุมิ ชิซึกุ จาก รักวุ่นวาย คุณชายมังกร

หนึ่งในสามมิโกะ มิโกะแห่งท้องทะเล เป็นมิโกะที่ผู้คนบนเกาะให้ความเคารพอย่างมากแม้แต่ผู้สูงอายุ พบนากิเป็นคนแรก และไม่คิดว่าเขาจะต้องมาเป็นคนบนเกาะ จึงแสดงความนิสัยที่แท้จริงของตัวเองให้นากิพบในครั้งแรก แต่เมื่อรู้ว่านากิต้องมาเป็นคนบนเกาะ จึงจำต้องทำท่าทีห่างเหิน เมื่อได้รับรู้ว่านากิเป็นร่างจุติของเทพมังกรจึงต้องทำหน้าที่ในฐานะมิโกะผู้รับใช้ เป็นคนชอบอ่านหนังสือการ์ตูน โดยสั่งซื้อผ่านทาง internet เป็นความลับที่นากิรูเพียงคนเดียว

สมาชิกคนที่2455
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต350

โพสต์ 2013-4-24 20:59

น้ำจริงๆนะ....ทั้งตัวเป็นน้ำเลย

เรื่อง Naruto
โฮซึกิ ซุยเงสึ (ญี่ปุ่น: 水月 ) อดีตนินจาหมู่บ้านคิรินาคุเระ รุ่นน้องซาบุสะ ได้ใช้ดาบของซาบุสะ ซึ่งดาบนั้นจะสืบทอดจากรุ่นหนึ่งสู่อีกรุ่นหนึ่ง ได้รับการช่วยเหลือจากซาสึเกะจากห้องทดลองของโอโรจิมารุ และได้เข้าร่วมทีม "เหยี่ยว" ของซาสึเกะ เป้าหมายจัดการกับ อุจิวะ อิทาจิ ซุยเงสึจริงๆเกลียจทุกคนในกลุ่มของซาสึเกะ โดยเกลียจจูโกะมากสุด รองลงมาก็คาริน ตามด้วยซาสึเกะ ซุยเงสึเหมือนเป็นตัวถ่วงของทีมเหยี่ยว เพราะเป็นคนเหนื่อยง่าย และต้องมีน้ำระหว่าเดินทาง จึงมักถูกคารินเรียกว่า กับปะเดินดิน
1

:: ข้าคือ General ::

สมาชิกคนที่23
เพศ ไม่ระบุ
ชื่อเสียง
สตางค์
Donate
เครดิต22893

โพสต์ 2013-5-1 00:43
ปิดกิจกรรม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้